Gabatarwa:A cikin ci gaban zamani da na zamani nahaskakawamasana'antu, LED da maɓuɓɓugan hasken COB babu shakka sune lu'ulu'u biyu mafi ban mamaki. Tare da fa'idodin fasaha na musamman na fasaha, sun haɗa kai don haɓaka ci gaban masana'antu.Wannan labarin zai shiga cikin bambance-bambance, abũbuwan amfãni, da rashin amfani tsakanin hanyoyin hasken COB da LEDs, bincika dama da kalubalen da suke fuskanta a cikin yanayin kasuwar hasken wuta na yau, da kuma tasirin su a kan ci gaban masana'antu na gaba.
KASHI NA 01
PtuhumaTilmin halitta: Tya yi tsalle daga raka'a masu hankali zuwa hadedde kayayyaki

Madogarar hasken LED na gargajiya
Na gargajiyaHasken LEDmaɓuɓɓuka sun ɗauki yanayin marufi guda-gutu, wanda ya ƙunshi kwakwalwan LED, wayoyi na gwal, braket, foda mai kyalli, da marufi colloid. An kayyade guntu a kasan mariƙin kofi mai nuni tare da manne mai ɗaukuwa, kuma wayar gwal tana haɗa guntu na lantarki zuwa fil ɗin mai riƙewa. Ana haɗe foda mai kyalli tare da silicone don rufe saman guntu don jujjuyawar gani.
Wannan hanyar mai amfani da ke haifar da ingantattun abubuwa kamar suɗaɗen kafa, amma da gaske ana maimaita haɗuwa da rukunin abubuwa masu amfani da su a cikin jerin don haskakawa. Duk da haka, lokacin da ake gina babbar hanyar haske, da wuyar tsarin na'urar yana karuwa sosai, kamar gina gine-gine mai ban sha'awa wanda ke buƙatar yawan ma'aikata da kayan aiki don haɗawa da haɗa kowane bulo da dutse.
COB haske tushen
Farashin COBkafofin karya ta hanyar gargajiya marufi yanayin da kuma amfani Multi guntu kai tsaye bonding fasaha zuwa kai tsaye bond dubun zuwa dubban LED kwakwalwan kwamfuta uwa karfe tushen buga kewaye allon ko yumbu substrates.The kwakwalwan kwamfuta ne electrically interconnected ta high-yawa wayoyi, da kuma uniform luminescent surface da aka kafa ta rufe dukan silicon gel Layer dauke da kyalli powder.This gine, kamar yadda a cikin wani kyau ga LED peelitting na jiki foda. da kuma cimma ƙirar haɗin gwiwa na na'urorin gani da thermodynamics.
Misali, Lumilds LUXION COB yana amfani da fasahar sayar da eutectic don haɗa kwakwalwan kwamfuta 121 0.5W akan madauwari madauwari mai diamita na 19mm, tare da jimlar ƙarfin 60W. An matsa tazarar guntu zuwa 0.3mm, kuma tare da taimakon rami mai haske na musamman, daidaiton rarraba hasken ya wuce 90%. Wannan hadadden marufi ba kawai sauƙaƙe tsarin samarwa ba, har ma yana haifar da sabon nau'i na "tushen haske azaman module", yana ba da tushe na juyin juya hali donhaskakawaƙira, kamar samar da na'urori masu ban sha'awa waɗanda aka riga aka yi don masu zanen haske, suna haɓaka ingantaccen ƙira da samarwa.
KASHI NA 02
Kaddarorin gani:Canji dagahaske haskeMadogara zuwa tushen haske

LED guda ɗaya
LED guda ɗaya shine ainihin tushen haske na Lambertian, yana fitar da haske a kusurwar kusan 120 °, amma rarraba ƙarfin hasken yana nuna raguwar fikafikan jemage a tsakiya, kamar tauraro mai haske, yana haskakawa amma ɗan warwatse da rashin tsari. Don saduwa dahaskakawabukatu, wajibi ne a sake fasalin tsarin rarraba haske ta hanyar zane-zane na biyu.
Yin amfani da ruwan tabarau na TIR a cikin tsarin ruwan tabarau na iya damfara kusurwar fitarwa zuwa 30 °, amma asarar ingancin haske na iya kaiwa 15% -20%; Mai nuna alamar parabolic a cikin makircin tunani na iya haɓaka ƙarfin haske na tsakiya, amma zai haifar da filaye masu haske; Lokacin haɗuwa da LEDs masu yawa, wajibi ne don kula da isasshen tazara don kauce wa bambance-bambancen launi, wanda zai iya ƙara kauri na fitilar. Kamar ƙoƙarin haɗa cikakken hoto tare da taurari a sararin samaniya, amma yana da wuya a koyaushe a guje wa lahani da inuwa.
Integrated Architecture COB
Haɗe-haɗen gine-gine na COB a zahiri ya mallaki halayen samanhaskeMadogararsa, kamar galaxy mai haske tare da uniform da haske mai laushi.Multi guntu mai yawa tsari yana kawar da wuraren duhu, haɗe tare da fasahar tsararrun ruwan tabarau na micro, na iya cimma daidaiton haske> 85% a cikin nesa na 5m; Ta hanyar roughening da substrate surface, da watsi kwana za a iya mika zuwa 180 °, rage glare index (UGR) zuwa kasa 19; A karkashin wannan haske mai haske, haɓakar haɓakar gani na COB yana raguwa da 40% idan aka kwatanta da tsararrun LED, yana sauƙaƙe ƙirar rarraba hasken.A cikin gidan kayan gargajiya.haskakawayanayin, hanyar COB ta ERCOfitilucimma rabon haske na 50: 1 a nisan tsinkaya na mita 0.5 ta hanyar ruwan tabarau na kyauta, daidai da warware sabani tsakanin haske iri ɗaya da nuna mahimman bayanai.
KASHI NA 03
Maganin sarrafa thermal:bidi'a daga zubar da zafi na gida zuwa tsarin matakin zafi

Madogarar hasken LED na gargajiya
LEDs na al'ada sun ɗauki hanyar gudanarwar thermal matakin huɗu na "chip m Layer goyon bayan PCB", tare da hadaddun juriya na thermal, kamar hanyar iska, wanda ke hana saurin watsawar zafi. Dangane da juriya na thermal na dubawa, akwai juriya na thermal na 0.5-1.0 ℃ / W tsakanin guntu da sashi; Dangane da juriya na thermal na kayan aiki, ƙirar thermal na hukumar FR-4 shine kawai 0.3W / m · K, wanda ya zama kwalban kwalba don zubar da zafi; Ƙarƙashin tasirin tarawa, wuraren zafi na gida na iya ƙara yawan zafin jiki ta hanyar 20-30 ℃ lokacin da aka haɗa LEDs da yawa.
Bayanan gwaji sun nuna cewa lokacin da yanayin zafin jiki ya kai 50 ℃, ƙimar lalacewa ta haske na SMD LED ya ninka sau uku da sauri fiye da na yanayin 25 ℃, kuma an taƙaita tsawon rayuwar zuwa 60% na ma'aunin L70. Kamar tsawaita bayyanarwa ga zafin rana, aiki da tsawon rayuwarHasken LEDtushen za a rage ƙwarai.
COB haske tushen
COB ya rungumi tsarin gudanarwa na matakai uku na "chip substrate heat nuts", yana samun tsalle cikin ingancin gudanarwar thermal, kamar shimfida babbar hanya mai fadi da lebur donhaskekafofin, ƙyale zafi da sauri da sauri da kuma watsar da su. Dangane da ƙididdige ƙididdiga, ƙaddamarwar thermal na aluminum substrate ya kai 2.0W / m · K, kuma na aluminum nitride yumbu substrate ya kai 180W / m · K; Dangane da ƙirar zafi iri ɗaya, an shimfiɗa Layer ɗin zafi iri ɗaya a ƙarƙashin tsararren guntu don sarrafa bambancin zafin jiki tsakanin ± 2 ℃; Hakanan yana dacewa da sanyaya ruwa, tare da ƙarfin ɓarkewar zafi har zuwa 100W/cm ² lokacin da ma'aunin ya zo cikin hulɗa da farantin sanyaya ruwa.
A cikin aikace-aikacen fitilolin mota, tushen hasken Osram COB yana amfani da ƙirar ƙirar thermoelectric don daidaita yanayin junction da ke ƙasa 85 ℃, saduwa da amincin buƙatun ma'aunin motoci na AEC-Q102, tare da tsawon rayuwar sama da sa'o'i 50000. Kamar tuƙi a babban gudu, yana iya ba da kwanciyar hankali kumaabin dogara haskega direbobi, tabbatar da amincin tuki.
An karɓa daga Lightingchina.com
Lokacin aikawa: Afrilu-30-2025